Matsalolin gama gari da Maganin Canjin Sensor na PIR

A cikin tsarin gida mai wayo na zamani, PIR (Passive Infra-Red ) Maɓallin firikwensin firikwensin ya shahara sosai don amincin su da dacewa. Yana iya gano motsin ɗan adam ta atomatik don sarrafa canjin fitilu ko wasu na'urorin lantarki; da zarar mutum ya bar kewayon ji, zai kashe wuta ta atomatik lokacin da ba a gano motsin ɗan adam a cikin ƙayyadadden lokaci ba (Amfani da Weihui Technology'sSensor Led Motion Sensor, Hasken zai kashe ta atomatik a cikin daƙiƙa 30 bayan mutum ya bar kewayon ji.), yana inganta jin daɗin rayuwa sosai. Wannan aikin mai hankali yana tabbatar da cewa ba a kashe hasken lokacin da babu wanda ke kusa da makamashi ba a ɓata ba, wanda ya dace da bukatun kare muhalli na kore.

Don haka, menene matsalolin gama gari yayin amfani da na'urar firikwensin PIR? Wannan labarin zai bincika waɗannan matsalolin da hanyoyin magance su don taimakawa masu amfani suyi amfani da firikwensin firikwensin PIR.

motsi-sensor-pir

Ⅰ. Ka'idar aiki na firikwensin PIR:

Kafin mu tattauna waɗannan matsalolin gama gari, bari mu fara fahimtar ƙa'idar aiki na firikwensin PIR:

firikwensin PIR, wanda shine firikwensin shigar da jikin ɗan adam (Passive Infrared Sensor), firikwensin gama gari ne da ake amfani da shi don gano ayyukan ɗan adam ko na dabba. Ka'idodin aikinsa shine kamar haka: firikwensin PIR yana dogara ne akan shigar da infrared radiation. Dukkan abubuwa (yawanci mutane) suna haskaka haskoki na infrared zuwa digiri daban-daban. Lokacin da mutum ya shiga cikin kewayon ji na firikwensin PIR, firikwensin yana jin infrared radiation da jikin ɗan adam ke fitarwa kuma ya fara kunna wuta, kunna haske ko kunna wasu na'urori. Don haka lokacin shigar daInfrared Sensor Canjawa, Yi ƙoƙarin guje wa kwararar iska, bututun HVAC da wuraren zafi, saboda idan sun yi kusa da firikwensin, ƙila su iya haifar da su ba da gangan ba.

Ⅱ. Matsalolin gama gari da Magani

pir-tsitsi-haske

1. Haske ba ya kunne

Dalili:Lokacin da aka haɗa wuta akai-akai kuma firikwensin ya zama al'ada ta kowane fanni, daCanjin firikwensin PIR baya amsawa. Yana iya zama matsayin firikwensin da aka shigar ba shi da ma'ana, an toshe shi ta abubuwa, ko kuma an haɗa ƙura da datti zuwa saman firikwensin, yana shafar aikin firikwensin.

Magani:Shigar da matsayi na firikwensin PIR a cikin matsayi mai ma'ana, tsaftace kura da datti a kan firikwensin firikwensin akai-akai, kuma tabbatar da hankali na firikwensin.

2. Ƙarya mai tayar da hankali --- hasken kullun yana kunne

Dalili:Lokacin da firikwensin ya kasance al'ada ta kowane fanni, hasken yana kasancewa lokacin da babu mai wucewa. Wataƙila an shigar da firikwensin kusa da tushen zafi (kamar kwandishan, dumama, da sauransu), yana haifar da firikwensin yin kuskure.

Magani:Shigar da matsayi na firikwensin PIR a cikin matsayi mai ma'ana kuma tabbatar da cewa babu tushen zafi a kusa da firikwensin.

pir-sensor-haske
Pir-kwanton-haske

3. Rashin isassun kewayon ji, rashin iya biyan buƙatun ɗaukar hoto

Dalili:Tun da matsakaicin nisa na gano firikwensin kusancin kusanci ya bambanta dangane da nau'in samfuri da sigogin fasaha, ya zama dole a fara tabbatar da matsakaicin nisa na gano firikwensin kusancin da aka yi amfani da shi da kuma tabbatar da cewa ayyukan ɗan adam suna cikin ingantacciyar kewayon ji.

Magani:Lokacin siye, yakamata ku zaɓi firikwensin dacewa gwargwadon bukatunku. Nisan ji na WeihuiPIR mai gano motsimita 1-3 ne, wanda aka tsara musamman don kabad da riguna. Da fatan za a tuntuɓe mu idan kuna buƙata.

4. Hasken sigina yana kunna koyaushe, babu canjin sigina ko hasken siginar yana ci gaba da walƙiya

Dalili:Na farko, yana iya zama saboda kuskure a cikin firikwensin kanta, kuskure a cikin sashin sarrafa siginar, rashin daidaituwa ko kuskuren layin siginar, wanda ke sa hasken siginar ya kasance koyaushe ko walƙiya; ko kuma ba a haɗa wutar lantarki ba, don kada firikwensin ya karɓi siginar.

Magani: Sauya firikwensin da ba daidai ba, duba haɗi da saitunan sashin sarrafa siginar, duba igiyar wutar lantarki, da dai sauransu. Idan ayyukan da ke sama ba za su iya magance matsalar ku ba, ana ba da shawarar tuntuɓar ƙwararrun masu aikin lantarki don dubawa da gyarawa, ko tuntuɓi mai kaya don magance matsalar.

LED-hasken-tare da-pir-sensor

Ⅲ. Saye, shigarwa da shawarwarin kulawa

Don tabbatar da kwanciyar hankali na dogon lokaci na sauya firikwensin PIR, masu zuwa suna ba ku jerin sayayya, shigarwa da shawarwarin kulawa:

1. Zaɓi mai ba da firikwensin PIR mai garantin wanda zai iya samar muku da samfurori da ayyuka masu inganci. Weihui yana da gogewa fiye da shekaru 10 a cikimotsi firikwensin pirbincike da haɓaka masana'anta, kuma yana ba ku sabis na garanti na shekaru uku, don haka zaku iya siyan shi da ƙarfin gwiwa.

2. Tsaftace ƙura da datti a kan firikwensin firikwensin akai-akai, kuma a kula don guje wa yin amfani da abubuwan kaushi ko masu tsabtace lalata, saboda irin waɗannan masu tsaftacewa na iya lalata firikwensin kuma suna shafar aikin firikwensin. Kuna iya amfani da kyalle mai laushi mai tsabta don goge saman firikwensin a hankali don kiyaye saman firikwensin tsabta kuma ba tare da wani abu na waje ba.

12v-pir-motsi-sensor

3. Shigar da firikwensin PIR a cikin matsayi mai ma'ana kuma kauce wa cikas, saboda cikas na iya rinjayar ji na firikwensin kuma ya sa ya kasa fahimtar yanayin da ke kewaye da shi daidai; a lokaci guda, tabbatar da cewa ba a shigar da firikwensin a kusa da tushen zafi ba, in ba haka ba zai tsoma baki tare da aikin na'urar firikwensin.

4. Sayi maɓallin firikwensin da ya dace da bukatun ku. Saboda kewayon ji yana da ƙarami, ana buƙatar shigar da na'urori masu auna firikwensin don sarrafa fitilun, yana haifar da kashe kuɗi mara amfani; idan kewayon ganewa ya yi yawa, zai haifar da asarar albarkatun da ba dole ba kuma ba ta cika buƙatun ci gaba mai dorewa na makamashi ba.

pir-sensor-haske-canzawa

5. Bincika wutar lantarki kuma gwada firikwensin firikwensin akai-akai: Bincika haɗin wutar lantarki akai-akai don guje wa lalatawar haɗin wutar lantarki ko lalacewa; Bugu da kari, a kai a kai gwada hankali da kewayon ji na firikwensin don tabbatar da cewa firikwensin koyaushe yana cikin yanayin aiki na yau da kullun.

WH--logo-

IV. Takaitawa

Maɓallin firikwensin PIR yana kawo jin daɗi ga rayuwarmu, amma kuma za a sami wasu matsaloli yayin amfani da mu. Wannan labarin ya lissafa matsalolin gama gari da mafita naMaɓallin firikwensin motsi na PIR, Da fatan taimaka muku amfani da firikwensin kuma ku ji daɗin jin daɗi da jin daɗi da gida mai wayo ya kawo. Zaɓi canjin firikwensin Fasahar Weihui don sa ƙwarewar gidan ku mai wayo ta yi laushi.


Lokacin aikawa: Afrilu-18-2025